เล็ก ๆ น้อย ๆ C55
สเปก POCO C55 เหมือนกับ Redmi 12C
ข้อมูลจำเพาะที่สำคัญของ POCO C55
- ความจุแบตเตอรี่สูง แจ็คหูฟัง ตัวเลือกหลายสี มีพื้นที่การ์ด SD
- จอแสดงผล IPS การบันทึกวิดีโอ 1080p หน้าจอ HD+ ไม่รองรับ 5G
สรุป POCO C55
POCO C55 เป็นสมาร์ทโฟนรุ่นล่าสุดจาก Xiaomi มีหน้าจอ 6.71 นิ้ว, โปรเซสเซอร์ Helio G85 และแบตเตอรี่ 5,000mAh POCO C55 ยังมีการตั้งค่ากล้องตัวเดียวซึ่งประกอบด้วยกล้องหลัก 50MP POCO C55 มีให้เลือกในการจัดเก็บข้อมูลสามรูปแบบ ได้แก่ 4GB+64GB และ 4GB+128GB และ 6GB+128GB POCO C55 มีทั้งหมด XNUMX สี ได้แก่ ดำ น้ำเงิน ชมพู และเขียว
แบตเตอรี่ POCOC55
POCO C55 มีแบตเตอรี่ทรงพลังที่จะช่วยให้คุณใช้งานได้ตลอดทั้งวัน โทรศัพท์นี้มาพร้อมกับแบตเตอรี่ 5,000mAh และรองรับการชาร์จ 10W ประสิทธิภาพแบตเตอรี่อันทรงพลังของ POCO C55 เป็นหนึ่งในไฮไลท์ที่สำคัญ ด้วยโทรศัพท์เครื่องนี้ คุณสามารถใช้งานแบตเตอรี่ได้นานถึงสองวันต่อการชาร์จหนึ่งครั้ง ความจุแบตเตอรี่ 55mAh ของ POCO C5,000 ช่วยให้มั่นใจได้ว่าคุณจะเชื่อมต่อและทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพตลอดทั้งวัน
ประสิทธิภาพของ POCO C55
POCO C55 เป็นโทรศัพท์ที่ยอดเยี่ยมสำหรับผู้ที่กำลังมองหาตัวเลือกราคาประหยัด ประสิทธิภาพของโทรศัพท์นั้นน่าประทับใจและสามารถจัดการกับงานส่วนใหญ่ที่ขวางหน้าได้ อายุการใช้งานแบตเตอรี่ยังยาวนาน และคุณจะสามารถใช้งานแบตเตอรี่ได้เต็มวันด้วยการชาร์จเพียงครั้งเดียว กล้องถือเป็นจุดแข็งอีกจุดหนึ่งของ POCO C55 ที่สามารถถ่ายภาพออกมาได้สวยงาม โดยรวมแล้ว POCO C55 เป็นตัวเลือกที่ยอดเยี่ยมสำหรับผู้ที่กำลังมองหาสมาร์ทโฟนราคาไม่แพงที่ทำงานได้ดี
ข้อมูลจำเพาะแบบเต็มของ POCO C55
| แบรนด์ | POCO |
| ประกาศ | |
| รหัสชื่อ | โลก |
| หมายเลขรุ่น | 22127PC95X, 22127PC95I, 22127PC95G, 22127PC95H |
| วันที่ออกข่าว | - |
| ราคาออก | ประมาณ 100 ยูโร |
การแสดงผล
| ประเภท | จอแอลซีดี IPS |
| อัตราส่วนภาพและ PPI | อัตราส่วน 20,6:9 - ความหนาแน่น 261 ppi |
| ขนาด | 6.71 นิ้ว 108.7 ซม2 (อัตราส่วนหน้าจอต่อร่างกาย ~ 83.7%) |
| อัตราการรีเฟรช | เฮิร์ตซ์ 60 |
| ความละเอียด | 720 พิกเซล x 1650 |
| ความสว่างสูงสุด (nit) | |
| การป้องกัน | Corning 3 กอริลลาแก้ว |
| คุณสมบัติ |
ร่างกาย
| Colors |
สีดำ สีน้ำเงิน สีเขียว สีชมพู |
| ขนาด | 168.76 • 76.41 • 8.7 มม |
| น้ำหนัก | 192 GR |
| วัสดุ | ด้านหน้ากระจก (Gorilla Glass 3) ด้านหลังพลาสติก |
| ใบรับรอง | ไม่ |
| ทนน้ำ | ไม่ |
| เซนเซอร์ | ลายนิ้วมือ (ติดตั้งด้านหลัง), มาตรความเร่ง, ความใกล้ชิด |
| แจ็ค 3.5mm | ใช่ |
| เอ็นเอฟซี | ไม่ |
| สวิตช์อินฟราเรด | |
| ประเภท USB | ไมโคร USB, USB ขณะเดินทาง |
| ระบบระบายความร้อน | |
| HDMI | |
| ความดังของลำโพง (dB) |
เครือข่าย
ความถี่
| เทคโนโลยี | GSM / HSPA / LTE |
| 2G Bands | GSM B2/3/5/8 - ซิม 1 และซิม 2 |
| 3G Bands | HSDPA B1/5/8 |
| 4G Bands | บี1, 3, 5, 8, 34, 38, 39, 40, 41 |
| 5G Bands | |
| TD-SCDMA | |
| การเดินเรือ | ใช่ด้วย A-GPS, GLONASS, BDS, GALILEO |
| ความเร็วเครือข่าย | HSPA 42.2 / 5.76 Mbps, LTE-A |
| ประเภทซิมการ์ด | ซิม Dual (Nano-SIM, Dual Stand-by) |
| จำนวนพื้นที่ซิม | 2 ซิม |
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a / b / g / n / ac, ดูอัลแบนด์, Wi-Fi Direct, ฮอตสปอต |
| บลูทู ธ | 5.1, A2DP, LE |
| Volta | |
| วิทยุเอฟเอ็ม | ไม่ |
| ค่า SAR ของร่างกาย (AB) | |
| หัวหน้า SAR (AB) | |
| ค่า SAR ของร่างกาย (ABD) | |
| หัวหน้า SAR (ABD) | |
PLATFORM
| ชิปเซ็ต | มีเดียเทค เฮลิโอ G85 |
| ซีพียู | Octa-core 2.0 GHz |
| เกร็ด | |
| แกน | |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | |
| GPU | มาลี -G52 MC2 |
| GPU Cores | |
| ความถี่ GPU | |
| เวอร์ชัน Android | แอนดรอยด์ 12, MIUI 13 |
| Play สโตร์ |
หน่วยความจำ
| ความจุแรม | 4 GB, GB 6 |
| ประเภท RAM | LPDDR4X |
| พื้นที่จัดเก็บ | 64GB, 128GB, eMMC 5.1 |
| ช่องเสียบ SD การ์ด | microSDXC (ช่องเฉพาะ) |
คะแนนประสิทธิภาพ
คะแนน Antutu |
• AnTuTu
|
แบตเตอรี่
| ความจุ | 5000 mAh |
| ประเภท | Li-Po |
| เทคโนโลยีการชาร์จด่วน | |
| ความเร็วในการชาร์จ | 10W |
| เวลาเล่นวิดีโอ | |
| ชาร์จเร็ว | |
| การชาร์จไฟแบบไร้สาย | |
| การชาร์จแบบย้อนกลับ |
กล้อง
| ความละเอียด | |
| เซนเซอร์ | ออมนิวิชั่น OV50C |
| ช่อง | f / 1.8 |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| ซูมออฟติคัล | |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดของภาพ | ล้านพิกเซล 50 |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p @ 30fps |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหว (OIS) | ไม่ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบอิเล็กทรอนิกส์ (EIS) | |
| วิดีโอสโลว์โมชั่น | |
| คุณสมบัติ | แฟลช LED, HDR, พาโนรามา |
คะแนน DxOMark
| คะแนนมือถือ (ด้านหลัง) |
โทรศัพท์มือถือ
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
| คะแนนเซลฟี่ |
ตน
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
กล้อง SELFIE
| ความละเอียด | 5 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | f / 2.0 |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p @ 30fps |
| คุณสมบัติ |
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับ POCO C55
แบตเตอรี่ของ POCO C55 ใช้งานได้นานเท่าใด?
แบตเตอรี่ POCO C55 มีความจุ 5000 mAh
POCO C55 มี NFC หรือไม่?
ไม่ POCO C55 ไม่มี NFC
อัตราการรีเฟรช POCO C55 คืออะไร?
POCO C55 มีอัตราการรีเฟรช 60 Hz
POCO C55 เวอร์ชั่น Android คืออะไร?
เวอร์ชัน Android POCO C55 คือ Android 12, MIUI 13
ความละเอียดการแสดงผลของ POCO C55 คือเท่าไร?
ความละเอียดจอแสดงผล POCO C55 คือ 720 x 1650 พิกเซล
POCO C55 มีการชาร์จแบบไร้สายหรือไม่?
ไม่ POCO C55 ไม่มีการชาร์จแบบไร้สาย
POCO C55 ทนน้ำและฝุ่นหรือไม่?
ไม่ POCO C55 ไม่มีคุณสมบัติทนน้ำและฝุ่น
POCO C55 มีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 มม. หรือไม่?
ใช่ POCO C55 มีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 มม.
ความละเอียดของกล้อง POCO C55 คืออะไร?
POCO C55 มีกล้อง 50MP
เซ็นเซอร์กล้องของ POCO C55 คืออะไร?
POCO C55 มีเซ็นเซอร์กล้อง Omnivision OV50C
POCO C55 ราคาเท่าไหร่คะ?
ราคาของ POCO C55 อยู่ที่ 105 ดอลลาร์
MIUI เวอร์ชันใดจะเป็นการอัปเดตล่าสุดของ POCO C55
MIUI 15 จะเป็น POCO C55 เวอร์ชัน MIUI สุดท้าย
Android เวอร์ชันใดที่จะอัปเดตล่าสุดของ POCO C55?
Android 13 จะเป็น POCO C55 เวอร์ชัน Android ล่าสุด
POCO C55 จะได้รับการอัพเดตกี่ครั้ง?
POCO C55 จะได้รับการอัปเดตความปลอดภัย Android 2 MIUI และ 3 ปีจนถึง MIUI 16
POCO C55 จะได้รับการอัปเดตกี่ปี?
POCO C55 จะได้รับการอัปเดตความปลอดภัย 3 ปีตั้งแต่ปี 2023
POCO C55 จะได้รับการอัปเดตบ่อยแค่ไหน?
POCO C55 ได้รับการอัพเดตทุกๆ 3 เดือน
POCO C55 แกะกล่องกับ Android เวอร์ชันไหน?
POCO C55 พร้อมใช้งานทันทีพร้อม MIUI 13 ที่ใช้ Android 12
POCO C55 จะได้รับการอัปเดต MIUI 13 เมื่อใด
POCO C55 เปิดตัวพร้อม MIUI 13 นอกกรอบ
POCO C55 จะได้รับการอัปเดต Android 12 เมื่อใด
POCO C55 จะได้รับการอัปเดต Android 13 ในไตรมาสที่ 3 ปี 2023
POCO C55 จะได้รับการอัปเดต Android 13 เมื่อใด
ใช่ POCO C55 จะได้รับการอัปเดต Android 13 ในไตรมาสที่ 3 ปี 2023
การสนับสนุนการอัปเดต POCO C55 จะสิ้นสุดเมื่อใด
การรองรับการอัปเดต POCO C55 จะสิ้นสุดในปี 2026
บทวิจารณ์และความคิดเห็นจากผู้ใช้ POCO C55
รีวิววิดีโอ POCO C55
เล็ก ๆ น้อย ๆ C55
×

หากคุณใช้โทรศัพท์เครื่องนี้หรือมีประสบการณ์กับโทรศัพท์เครื่องนี้ ให้เลือกตัวเลือกนี้
เลือกตัวเลือกนี้หากคุณไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครื่องนี้และเพียงต้องการเขียนความคิดเห็น
มี 4 ความคิดเห็นเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้