เรดมี โน้ต 11อี โปร
Redmi Note 11E Pro ไม่ได้ดีไปกว่า Redmi Note 11 Pro แต่ดีกว่า Redmi Note 11E
ข้อมูลจำเพาะคีย์ของ Redmi Note 11E Pro
- อัตราการรีเฟรชสูง ชาร์จไฟได้รวดเร็ว ความจุแรมสูง ความจุแบตเตอรี่สูง
- การบันทึกวิดีโอ 1080p ไม่มีโอไอเอส
สรุป Redmi Note 11E Pro
ข้อมูลจำเพาะแบบเต็มของ Redmi Note 11E Pro
| แบรนด์ | redmi |
| ประกาศ | |
| รหัสชื่อ | ต้องการ |
| หมายเลขรุ่น | 2201116SC |
| วันที่ออกข่าว | 2022 มีนาคม |
| ราคาออก | ประมาณ 1600 หยวน |
การแสดงผล
| ประเภท | super AMOLED |
| อัตราส่วนภาพและ PPI | อัตราส่วน 20:9 - ความหนาแน่น 395 ppi |
| ขนาด | 6.67 นิ้ว 107.4 ซม2 (อัตราส่วนหน้าจอต่อร่างกาย ~ 86.0%) |
| อัตราการรีเฟรช | เฮิร์ตซ์ 120 |
| ความละเอียด | 1080 พิกเซล x 2400 |
| ความสว่างสูงสุด (nit) | |
| การป้องกัน | Corning 5 กอริลลาแก้ว |
| คุณสมบัติ |
ร่างกาย
| Colors |
กราไฟท์สีเทา โพลาร์ไวท์ แอตแลนติกบลู |
| ขนาด | 164.2 • 76.1 • 8.1 มม. (6.46 • 3.00 • 0.32 ใน) |
| น้ำหนัก | 202 กรัม (7.13 ออนซ์) |
| วัสดุ | ด้านหน้ากระจก (Gorilla Glass 5) ด้านหลังกระจก |
| ใบรับรอง | |
| ทนน้ำ | |
| เซนเซอร์ | ลายนิ้วมือ (ติดตั้งด้านข้าง), มาตรความเร่ง, ไจโร, ความใกล้ชิด, เข็มทิศ |
| แจ็ค 3.5mm | ใช่ |
| เอ็นเอฟซี | ไม่ |
| สวิตช์อินฟราเรด | |
| ประเภท USB | USB Type-C 2.0, USB ขณะเดินทาง |
| ระบบระบายความร้อน | |
| HDMI | |
| ความดังของลำโพง (dB) |
เครือข่าย
ความถี่
| เทคโนโลยี | GSM/HSPA/LTE/5G |
| 2G Bands | GSM - 850/900/1800/1900 - ซิม 1 และซิม 2 |
| 3G Bands | HSDPA-800/850/900/1900/2100 |
| 4G Bands | 1 2 3 4 5,8 12 13 17 18 19 26 28 32 38 40 41 66 |
| 5G Bands | 1, 3, 78 SA/NSA |
| TD-SCDMA | |
| การเดินเรือ | ใช่ด้วย A-GPS, GLONASS, BDS, GALILEO |
| ความเร็วเครือข่าย | HSPA 42.2/5.76 Mbps, LTE-A (CA), 5G |
| ประเภทซิมการ์ด | ไฮบริดสองซิม (Nano-SIM, สแตนคู่) |
| จำนวนพื้นที่ซิม | 2 ซิม |
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a / b / g / n / ac, ดูอัลแบนด์, Wi-Fi Direct, ฮอตสปอต |
| บลูทู ธ | 5.1, A2DP, LE |
| Volta | ใช่ |
| วิทยุเอฟเอ็ม | ใช่ |
| ค่า SAR ของร่างกาย (AB) | |
| หัวหน้า SAR (AB) | |
| ค่า SAR ของร่างกาย (ABD) | |
| หัวหน้า SAR (ABD) | |
PLATFORM
| ชิปเซ็ต | Qualcomm SM6375 Snapdragon 695 5G (6 นาโนเมตร) |
| ซีพียู | แปดคอร์ (2x2.2 GHz Kryo 660 Gold และ 6x1.7 GHz Kryo 660 Silver) |
| เกร็ด | |
| แกน | |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | |
| GPU | Adreno 619 |
| GPU Cores | |
| ความถี่ GPU | |
| เวอร์ชัน Android | แอนดรอยด์ 11, MIUI 13 |
| Play สโตร์ |
หน่วยความจำ
| ความจุแรม | แรม 128GB 6GB |
| ประเภท RAM | |
| พื้นที่จัดเก็บ | แรม 64GB 6GB |
| ช่องเสียบ SD การ์ด | microSDXC (ใช้ช่องเสียบซิมที่ใช้ร่วมกัน) |
คะแนนประสิทธิภาพ
คะแนน Antutu |
• AnTuTu
|
แบตเตอรี่
| ความจุ | 5000 mAh |
| ประเภท | Li-Po |
| เทคโนโลยีการชาร์จด่วน | |
| ความเร็วในการชาร์จ | 67W |
| เวลาเล่นวิดีโอ | |
| ชาร์จเร็ว | |
| การชาร์จไฟแบบไร้สาย | |
| การชาร์จแบบย้อนกลับ |
กล้อง
| ความละเอียด | |
| เซนเซอร์ | ซัมซุง ISOCELL HM2 |
| ช่อง | f / 1.9 |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| ซูมออฟติคัล | |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดของภาพ | ล้านพิกเซล 108 |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p @ 30fps |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหว (OIS) | ไม่ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบอิเล็กทรอนิกส์ (EIS) | |
| วิดีโอสโลว์โมชั่น | |
| คุณสมบัติ | แฟลช LED, HDR, พาโนรามา |
คะแนน DxOMark
| คะแนนมือถือ (ด้านหลัง) |
โทรศัพท์มือถือ
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
| คะแนนเซลฟี่ |
ตน
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
กล้อง SELFIE
| ความละเอียด | 16 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | f / 2.4 |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p @ 30fps |
| คุณสมบัติ |
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับ Redmi Note 11E Pro
แบตเตอรี่ของ Redmi Note 11E Pro ใช้งานได้นานแค่ไหน?
แบตเตอรี่ของ Redmi Note 11E Pro มีความจุ 5000 mAh
Redmi Note 11E Pro มี NFC หรือไม่
ไม่ Redmi Note 11E Pro ไม่มี NFC
อัตราการรีเฟรชของ Redmi Note 11E Pro คืออะไร?
Redmi Note 11E Pro มีอัตราการรีเฟรช 120 Hz
Redmi Note 11E Pro เวอร์ชัน Android คืออะไร?
เวอร์ชัน Android ของ Redmi Note 11E Pro คือ Android 11, MIUI 13
ความละเอียดการแสดงผลของ Redmi Note 11E Pro คือเท่าไร?
ความละเอียดจอแสดงผลของ Redmi Note 11E Pro คือ 1080 x 2400 พิกเซล
Redmi Note 11E Pro มีการชาร์จแบบไร้สายหรือไม่?
ไม่ Redmi Note 11E Pro ไม่มีการชาร์จแบบไร้สาย
Redmi Note 11E Pro ทนน้ำและฝุ่นได้หรือไม่?
ไม่ Redmi Note 11E Pro ไม่มีคุณสมบัติทนน้ำและฝุ่น
Redmi Note 11E Pro มาพร้อมช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. หรือไม่?
ใช่ Redmi Note 11E Pro มีช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม.
กล้องล้านพิกเซลของ Redmi Note 11E Pro คืออะไร?
Redmi Note 11E Pro มีกล้อง 108MP
เซนเซอร์กล้องของ Redmi Note 11E Pro คืออะไร?
Redmi Note 11E Pro มีเซ็นเซอร์กล้อง Samsung ISOCELL HM2
Redmi Note 11E Pro ราคาเท่าไหร่?
ราคาของ Redmi Note 11E Pro คือ 250 ดอลลาร์
MIUI เวอร์ชันใดที่จะได้รับการอัพเดตล่าสุดของ Redmi Note 11E Pro?
MIUI 16 จะเป็น MIUI เวอร์ชันสุดท้ายของ Redmi Note 11E Pro
Android เวอร์ชันใดที่จะอัปเดตล่าสุดของ Redmi Note 11E Pro?
Android 13 จะเป็น Android เวอร์ชันสุดท้ายของ Redmi Note 11E Pro
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดตกี่ครั้ง
Redmi Note 11E Pro จะได้รับ 3 MIUI และการอัปเดตความปลอดภัย Android 3 ปีจนถึง MIUI 16
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดตกี่ปี
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดตความปลอดภัย 3 ปีตั้งแต่ปี 2022
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดตบ่อยแค่ไหน?
Redmi Note 11E Pro ได้รับการอัพเดตทุกๆ 3 เดือน
Redmi Note 11E Pro แกะกล่องพร้อม Android เวอร์ชันใด
Redmi Note 11E Pro แกะกล่องพร้อม MIUI 13 ที่ใช้ Android 11
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัพเดต MIUI 13 เมื่อใด
Redmi Note 11E Pro เปิดตัวพร้อม MIUI 13 นอกกรอบ
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดต Android 12 เมื่อใด
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดต Android 12 ในไตรมาสที่ 3 ปี 2022
Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดต Android 13 เมื่อใด
ใช่ Redmi Note 11E Pro จะได้รับการอัปเดต Android 13 ในไตรมาสที่ 3 ปี 2023
การรองรับการอัปเดต Redmi Note 11E Pro จะสิ้นสุดเมื่อใด
การรองรับการอัปเดต Redmi Note 11E Pro จะสิ้นสุดในปี 2025
บทวิจารณ์และความคิดเห็นจากผู้ใช้ Redmi Note 11E Pro
วิดีโอรีวิว Redmi Note 11E Pro
เรดมี โน้ต 11อี โปร
×

หากคุณใช้โทรศัพท์เครื่องนี้หรือมีประสบการณ์กับโทรศัพท์เครื่องนี้ ให้เลือกตัวเลือกนี้
เลือกตัวเลือกนี้หากคุณไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครื่องนี้และเพียงต้องการเขียนความคิดเห็น
มี 63 ความคิดเห็นเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้