Xiaomi redmi 7
สเปคของ Redmi 7 นั้นดีสำหรับผู้ใช้ทั่วไป
ข้อมูลจำเพาะที่สำคัญของ Xiaomi Redmi 7
- ทนต่อน้ำ ความจุแบตเตอรี่สูง แจ็คหูฟัง สวิตช์อินฟราเรด
- จอแสดงผล IPS ไม่มีการขายอีกต่อไป การบันทึกวิดีโอ 1080p หน้าจอ HD+
ข้อมูลจำเพาะแบบเต็มของ Xiaomi Redmi 7
ข้อกำหนดทั่วไป
เปิด
| แบรนด์ | redmi |
| ประกาศ | |
| รหัสชื่อ | onclit |
| หมายเลขรุ่น | |
| วันที่ออกข่าว | 2019 มีนาคม |
| ราคาออก | ประมาณ 130 ยูโร |
การแสดงผล
| ประเภท | จอแอลซีดี IPS |
| อัตราส่วนภาพและ PPI | อัตราส่วน 19:9 - ความหนาแน่น 269 ppi |
| ขนาด | 6.26 นิ้ว 97.8 ซม2 (อัตราส่วนหน้าจอต่อร่างกาย ~ 81.5%) |
| อัตราการรีเฟรช | เฮิร์ตซ์ 60 |
| ความละเอียด | 720 พิกเซล x 1520 |
| ความสว่างสูงสุด (nit) | |
| การป้องกัน | Corning 5 กอริลลาแก้ว |
| คุณสมบัติ |
ร่างกาย
| Colors |
พระจันทร์สีแดง Eclipse Black ดาวหางบลู |
| ขนาด | 158.7 75.6 X X 8.5 มิลลิเมตร (x 6.25 2.98 0.33 x ใน) |
| น้ำหนัก | 180 กรัม (6.35 ออนซ์) |
| วัสดุ | พลาสติก |
| ใบรับรอง | |
| ทนน้ำ | ใช่ |
| เซนเซอร์ | ลายนิ้วมือ (ติดตั้งด้านหลัง), มาตรความเร่ง, ความใกล้ชิด, เข็มทิศ |
| แจ็ค 3.5mm | ใช่ |
| เอ็นเอฟซี | ไม่ |
| สวิตช์อินฟราเรด | ใช่ |
| ประเภท USB | microUSB 2.0, USB On-The-Go |
| ระบบระบายความร้อน | |
| HDMI | |
| ความดังของลำโพง (dB) |
เครือข่าย
ความถี่
| เทคโนโลยี | GSM/CDMA/HSPA/LTE |
| 2G Bands | GSM - 850/900/1800/1900 - ซิม 1 และซิม 2 |
| 3G Bands | HSDPA - 850 / 900 / 1700(AWS) / 1900 / 2100 - ทั่วโลก |
| 4G Bands | B1 (2100),บี3 (1800),บี4 (1700/2100 AWS 1),บี5 (850),บี7 (2600),บี8 (900),บี20 (800),บี38 (ทีดีดี 2600),บี40 (ทีดีดี 2300) |
| 5G Bands | |
| TD-SCDMA | TD-SCDMA 1900 เมกะเฮิรตซ์ TD-SCDMA 2000 เมกะเฮิรตซ์ |
| การเดินเรือ | ใช่ด้วย A-GPS, GLONASS, GALILEO, BDS |
| ความเร็วเครือข่าย | HSPA, LTE-A |
ผลิตภัณฑ์อื่นๆ
| ประเภทซิมการ์ด | ซิม Dual (Nano-SIM, Dual Stand-by) |
| จำนวนพื้นที่ซิม | 2 |
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b / g / n, WiFi Direct, ฮอตสปอต |
| บลูทู ธ | 4.2, A2DP, LE, aptX HD |
| Volta | ใช่ |
| วิทยุเอฟเอ็ม | ใช่ |
ค่าซาร์ขีดจำกัดของ FCC คือ 1.6 วัตต์/กก. วัดในปริมาตรของเนื้อเยื่อ 1 กรัม
| ค่า SAR ของร่างกาย (AB) | 1.251 W / kg |
| หัวหน้า SAR (AB) | 0.577 W / kg |
| ค่า SAR ของร่างกาย (ABD) | 1.02 W / kg |
| หัวหน้า SAR (ABD) | 1.1 W / kg |
| M1810F6LI - SAR อินเดีย: หัว - 1.031 W/kg - Body: 0.573 W/kg P2i นาโนเคลือบ |
ประสิทธิภาพ
PLATFORM
| ชิปเซ็ต | Qualcomm SDM632 Snapdragon 632 (14 nm) |
| ซีพียู | แปดคอร์ (4x1.8 GHz Kryo 250 Gold และ 4x1.8 GHz Kryo 250 Silver) |
| เกร็ด | 64Bit |
| แกน | แกน 8 |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | นาโนเมตร 14 |
| GPU | Adreno 506 |
| GPU Cores | |
| ความถี่ GPU | |
| เวอร์ชัน Android | แอนดรอยด์ 10, MIUI 12.5 |
| Play สโตร์ |
หน่วยความจำ
| ความจุแรม | 2GB / 3GB / 4GB |
| ประเภท RAM | LPDDR3 |
| พื้นที่จัดเก็บ | 16GB / 32GB / 64GB |
| ช่องเสียบ SD การ์ด | microSD สูงสุด 1 TB (ช่องเฉพาะ) |
คะแนนประสิทธิภาพ
คะแนน Antutu |
105k
• อันตูตู v7
|
แบตเตอรี่
| ความจุ | 4000 มิลลิแอมป์ |
| ประเภท | Li-Po |
| เทคโนโลยีการชาร์จด่วน | |
| ความเร็วในการชาร์จ | 10W |
| เวลาเล่นวิดีโอ | |
| ชาร์จเร็ว | ใช่ |
| การชาร์จไฟแบบไร้สาย | |
| การชาร์จแบบย้อนกลับ |
กล้อง
กล้องหลัก คุณสมบัติต่อไปนี้อาจแตกต่างกันไปตามการอัพเดตซอฟต์แวร์
| ความละเอียดของภาพ | 4032 x 3024 พิกเซล, 12.19 ล้านพิกเซล |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080 3060 @ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหว (OIS) | ไม่ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบอิเล็กทรอนิกส์ (EIS) | |
| วิดีโอสโลว์โมชั่น | ใช่ |
| คุณสมบัติ | แฟลช LED, HDR, พาโนรามา |
คะแนน DxOMark
| คะแนนมือถือ (ด้านหลัง) |
โทรศัพท์มือถือ
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
| คะแนนเซลฟี่ |
ตน
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
กล้อง SELFIE
กล้องตัวแรก
| ความละเอียด | 8 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | f / 2.0 |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p @ 30fps |
| คุณสมบัติ | HDR |
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับ Xiaomi Redmi 7
แบตเตอรี่ของ Xiaomi Redmi 7 ใช้งานได้นานแค่ไหน?
แบตเตอรี่ Xiaomi Redmi 7 มีความจุ 4000 mAh
Xiaomi Redmi 7 มี NFC หรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi 7 ไม่มี NFC
อัตราการรีเฟรช Xiaomi Redmi 7 คืออะไร?
Xiaomi Redmi 7 มีอัตราการรีเฟรช 60 Hz
Xiaomi Redmi 7 เวอร์ชัน Android คืออะไร?
เวอร์ชัน Android ของ Xiaomi Redmi 7 คือ Android 10, MIUI 12.5
ความละเอียดการแสดงผลของ Xiaomi Redmi 7 คือเท่าไร?
ความละเอียดจอแสดงผล Xiaomi Redmi 7 คือ 720 x 1520 พิกเซล
Xiaomi Redmi 7 มีการชาร์จแบบไร้สายหรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi 7 ไม่มีการชาร์จแบบไร้สาย
Xiaomi Redmi 7 สามารถทนน้ำและฝุ่นได้หรือไม่?
ใช่ Xiaomi Redmi 7 สามารถทนน้ำและฝุ่นได้
Xiaomi Redmi 7 มาพร้อมช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 มม. หรือไม่?
ใช่ Xiaomi Redmi 7 มีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 มม.
กล้องล้านพิกเซลของ Xiaomi Redmi 7 คืออะไร?
Xiaomi Redmi 7 มีกล้อง 12MP
Xiaomi Redmi 7 ราคาเท่าไหร่ครับ?
ราคาของ Xiaomi Redmi 7 อยู่ที่ 60 ดอลลาร์
บทวิจารณ์และความคิดเห็นจากผู้ใช้ Xiaomi Redmi 7
วิดีโอรีวิว Xiaomi Redmi 7
รีวิวในยูทูป
Xiaomi redmi 7
×

หากคุณใช้โทรศัพท์เครื่องนี้หรือมีประสบการณ์กับโทรศัพท์เครื่องนี้ ให้เลือกตัวเลือกนี้
เลือกตัวเลือกนี้หากคุณไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครื่องนี้และเพียงต้องการเขียนความคิดเห็น
มี 9 ความคิดเห็นเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้