Xiaomi Redmi 8A ดูอัล
Redmi 8A dual มีการตั้งค่ากล้องคู่ที่แตกต่างกันเท่านั้น
ข้อมูลจำเพาะคีย์คู่ของ Xiaomi Redmi 8A
- ความจุแบตเตอรี่สูง แจ็คหูฟัง ตัวเลือกหลายสี มีพื้นที่การ์ด SD
- จอแสดงผล IPS ไม่มีการขายอีกต่อไป การบันทึกวิดีโอ 1080p หน้าจอ HD+
ข้อมูลจำเพาะแบบเต็มของ Xiaomi Redmi 8A Dual
| แบรนด์ | redmi |
| ประกาศ | 2020 11 กุมภาพันธ์ |
| รหัสชื่อ | ต้นมะกอก |
| หมายเลขรุ่น | |
| วันที่ออกข่าว | 2020 18 กุมภาพันธ์ |
| ราคาออก | ประมาณ 80 ยูโร |
การแสดงผล
| ประเภท | จอแอลซีดี IPS |
| อัตราส่วนภาพและ PPI | อัตราส่วน 19:9 - ความหนาแน่น 270 ppi |
| ขนาด | 6.22 นิ้ว 96.6 ซม2 (อัตราส่วนหน้าจอต่อร่างกาย ~ 81.8%) |
| อัตราการรีเฟรช | เฮิร์ตซ์ 60 |
| ความละเอียด | 720 พิกเซล x 1520 |
| ความสว่างสูงสุด (nit) | 400 ซีดี/ตร.ม |
| การป้องกัน | Corning 5 กอริลลาแก้ว |
| คุณสมบัติ |
ร่างกาย
| Colors |
สีขาว สีน้ำเงิน สีเทา |
| ขนาด | 156.5 • 75.4 • 9.4 มม. (6.16 • 2.97 • 0.37 ใน) |
| น้ำหนัก | 188 กรัม (6.63 ออนซ์) |
| วัสดุ | ด้านหน้ากระจก (Gorilla Glass 5), ด้านหลังพลาสติก, โครงพลาสติก |
| ใบรับรอง | |
| ทนน้ำ | |
| เซนเซอร์ | มาตรความเร่ง, เข็มทิศ, เข็มทิศ |
| แจ็ค 3.5mm | ใช่ |
| เอ็นเอฟซี | ไม่ |
| สวิตช์อินฟราเรด | |
| ประเภท USB | 2.0, Type-C 1.0 คอนเน็กเตอร์แบบกลับด้านได้, USB On-The-Go |
| ระบบระบายความร้อน | ไม่ |
| HDMI | |
| ความดังของลำโพง (dB) |
เครือข่าย
ความถี่
| เทคโนโลยี | GSM / HSPA / LTE |
| 2G Bands | GSM - 850/900/1800/1900 - ซิม 1 และซิม 2 |
| 3G Bands | HSDPA-850/900/1900/2100 |
| 4G Bands | แบนด์ LTE - 1(2100), 3(1800), 5(850), 8(900), 40(2300), 41(2500) |
| 5G Bands | |
| TD-SCDMA | |
| การเดินเรือ | ใช่ด้วย A-GPS, GLONASS, BDS |
| ความเร็วเครือข่าย | HSPA, LTE-A |
| ประเภทซิมการ์ด | ซิม Dual (Nano-SIM, Dual Stand-by) |
| จำนวนพื้นที่ซิม | 2 |
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 b / g / n, Wi-Fi Direct, ฮอตสปอต |
| บลูทู ธ | 4.2, A2DP, LE |
| Volta | |
| วิทยุเอฟเอ็ม | ใช่ |
| ค่า SAR ของร่างกาย (AB) | |
| หัวหน้า SAR (AB) | |
| ค่า SAR ของร่างกาย (ABD) | |
| หัวหน้า SAR (ABD) | |
PLATFORM
| ชิปเซ็ต | วอลคอมม์ Snapdragon 439 (SDM439) |
| ซีพียู | แปดคอร์ (4x1.95 GHz Cortex-A53 และ 4x1.45 GHz Cortex A53) |
| เกร็ด | 64Bit |
| แกน | 8 คอร์ คอร์ |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | นาโนเมตร 12 |
| GPU | Adreno 505 |
| GPU Cores | |
| ความถี่ GPU | |
| เวอร์ชัน Android | แอนดรอยด์ 11, MIUI 12.5 |
| Play สโตร์ |
หน่วยความจำ
| ความจุแรม | แรม 2 / 3GB |
| ประเภท RAM | |
| พื้นที่จัดเก็บ | รอม 32GB |
| ช่องเสียบ SD การ์ด | microSDXC (ช่องเฉพาะ) |
คะแนนประสิทธิภาพ
คะแนน Antutu |
• AnTuTu
|
แบตเตอรี่
| ความจุ | 5000 mAh |
| ประเภท | Li-Po |
| เทคโนโลยีการชาร์จด่วน | |
| ความเร็วในการชาร์จ | 10W |
| เวลาเล่นวิดีโอ | |
| ชาร์จเร็ว | ใช่ 18W |
| การชาร์จไฟแบบไร้สาย | ไม่ |
| การชาร์จแบบย้อนกลับ |
กล้อง
| ความละเอียด | 13 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | f / 2.2 |
| ขนาดพิกเซล | 1.12μm |
| ขนาดเซนเซอร์ | 1 / 3.1 " |
| ซูมออฟติคัล | |
| เลนส์ | กว้าง |
| พิเศษ | PDAF |
| ความละเอียด | 2 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | f / 2.4 |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| ซูมออฟติคัล | |
| เลนส์ | ความลึก |
| พิเศษ |
| ความละเอียดของภาพ | ล้านพิกเซล 13 |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080 30 @ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหว (OIS) | ไม่ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบอิเล็กทรอนิกส์ (EIS) | ไม่ |
| วิดีโอสโลว์โมชั่น | |
| คุณสมบัติ | แฟลช LED, HDR, พาโนรามา |
คะแนน DxOMark
| คะแนนมือถือ (ด้านหลัง) |
โทรศัพท์มือถือ
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
| คะแนนเซลฟี่ |
ตน
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
กล้อง SELFIE
| ความละเอียด | 8 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | f / 2.0 |
| ขนาดพิกเซล | 1.12μm |
| ขนาดเซนเซอร์ | 1 / 4 " |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p @ 30fps |
| คุณสมบัติ | HDR |
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับ Xiaomi Redmi 8A Dual
แบตเตอรี่ของ Xiaomi Redmi 8A Dual ใช้งานได้นานแค่ไหน?
แบตเตอรี่ Xiaomi Redmi 8A Dual มีความจุ 5000 mAh
Xiaomi Redmi 8A Dual มี NFC หรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi 8A Dual ไม่มี NFC
Xiaomi Redmi 8A Dual Refresh Rate คืออะไร?
Xiaomi Redmi 8A Dual มีอัตราการรีเฟรช 60 Hz
Xiaomi Redmi 8A Dual เวอร์ชัน Android คืออะไร?
เวอร์ชัน Xiaomi Redmi 8A Dual Android คือ Android 11, MIUI 12.5
ความละเอียดการแสดงผลของ Xiaomi Redmi 8A Dual คือเท่าไร?
ความละเอียดจอแสดงผล Xiaomi Redmi 8A Dual คือ 720 x 1520 พิกเซล
Xiaomi Redmi 8A Dual มีการชาร์จแบบไร้สายหรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi 8A Dual ไม่มีการชาร์จแบบไร้สาย
Xiaomi Redmi 8A Dual สามารถทนน้ำและฝุ่นได้หรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi 8A Dual ไม่มีคุณสมบัติทนน้ำและฝุ่น
Xiaomi Redmi 8A Dual มาพร้อมช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. หรือไม่?
ใช่ Xiaomi Redmi 8A Dual มีช่องเสียบหูฟังขนาด 3.5 มม.
ความละเอียดของกล้องคู่ Xiaomi Redmi 8A คืออะไร?
Xiaomi Redmi 8A Dual มีกล้อง 13MP
Xiaomi Redmi 8A Dual ราคาเท่าไหร่?
ราคาของ Xiaomi Redmi 8A Dual อยู่ที่ 85 ดอลลาร์
MIUI เวอร์ชันใดที่จะได้รับการอัพเดตล่าสุดของ Xiaomi Redmi 8A Dual?
MIUI 12.5 จะเป็น MIUI เวอร์ชันสุดท้ายของ Xiaomi Redmi 8A Dual
Xiaomi Redmi 8A Dual เวอร์ชัน Android ใดที่จะอัปเดตล่าสุด?
Android 10 จะเป็น Android เวอร์ชันสุดท้ายของ Xiaomi Redmi 8A Dual
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัพเดตกี่ครั้ง?
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับ 2 MIUI และการอัปเดตความปลอดภัย Android 3 ปีจนถึง MIUI 12.5
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัปเดตกี่ปี?
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัปเดตความปลอดภัย 3 ปีตั้งแต่ปี 2022
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัปเดตบ่อยแค่ไหน?
Xiaomi Redmi 8A Dual ได้รับการอัพเดตทุกๆ 3 เดือน
Xiaomi Redmi 8A Dual out of box กับ Android เวอร์ชันใด?
Xiaomi Redmi 8A Dual outs of box พร้อม MIUI 10 ที่ใช้ Android 9
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัพเดต MIUI 13 เมื่อใด
Xiaomi Redmi 8A Dual จะไม่ได้รับการอัพเดต MIUI 13
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัปเดต Android 12 เมื่อใด
Xiaomi Redmi 8A Dual จะไม่ได้รับการอัปเดต Android 12
Xiaomi Redmi 8A Dual จะได้รับการอัปเดต Android 13 เมื่อใด
ไม่ Xiaomi Redmi 8A Dual จะไม่ได้รับการอัปเดต Android 13
การรองรับการอัปเดต Xiaomi Redmi 8A Dual จะสิ้นสุดเมื่อใด
การรองรับการอัปเดต Xiaomi Redmi 8A Dual จะสิ้นสุดในปี 2022
บทวิจารณ์และความคิดเห็นจากผู้ใช้ Xiaomi Redmi 8A Dual
รีวิววิดีโอคู่ Xiaomi Redmi 8A
Xiaomi Redmi 8A ดูอัล
×

หากคุณใช้โทรศัพท์เครื่องนี้หรือมีประสบการณ์กับโทรศัพท์เครื่องนี้ ให้เลือกตัวเลือกนี้
เลือกตัวเลือกนี้หากคุณไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครื่องนี้และเพียงต้องการเขียนความคิดเห็น
มี 9 ความคิดเห็นเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้