เกม Xiaomi Redmi K40
Redmi K40 Gaming นำเสนอประสิทธิภาพการเล่นเกมระดับเรือธงของ MediaTek
ข้อมูลจำเพาะคีย์การเล่นเกม Xiaomi Redmi K40
- อัตราการรีเฟรชสูง ชาร์จไฟได้รวดเร็ว ความจุแรมสูง ความจุแบตเตอรี่สูง
- ไม่มีช่องเสียบการ์ด SD ไม่มีช่องเสียบหูฟัง ซอฟต์แวร์เวอร์ชันเก่า ไม่มีโอไอเอส
ข้อมูลจำเพาะแบบเต็มของ Xiaomi Redmi K40 Gaming
| แบรนด์ | redmi |
| ประกาศ | |
| รหัสชื่อ | Ares |
| หมายเลขรุ่น | M2012K10C |
| วันที่ออกข่าว | 2021, เมษายน 30 |
| ราคาออก | $?469.99 |
การแสดงผล
| ประเภท | OLED |
| อัตราส่วนภาพและ PPI | อัตราส่วน 20:9 - ความหนาแน่น 395 ppi |
| ขนาด | 6.67 นิ้ว 107.4 ซม2 (อัตราส่วนหน้าจอต่อร่างกาย ~ 86.3%) |
| อัตราการรีเฟรช | เฮิร์ตซ์ 120 |
| ความละเอียด | 1080 พิกเซล x 2400 |
| ความสว่างสูงสุด (nit) | |
| การป้องกัน | Corning 5 กอริลลาแก้ว |
| คุณสมบัติ |
ร่างกาย
| Colors |
สีดำ สีเทา เงิน บรูซ ลี เยลโลว์ |
| ขนาด | 161.9 • 76.9 • 8.3 มม. (6.37 • 3.03 • 0.33 ใน) |
| น้ำหนัก | 205 กรัม (7.23 ออนซ์) |
| วัสดุ | กระจกด้านหน้า (Gorilla Glass 5), กระจกด้านหลัง (Gorilla Glass 5) |
| ใบรับรอง | |
| ทนน้ำ | |
| เซนเซอร์ | ลายนิ้วมือ (ติดตั้งด้านข้าง), มาตรความเร่ง, ไจโร, เข็มทิศ, บารอมิเตอร์, สเปกตรัมสี |
| แจ็ค 3.5mm | ไม่ |
| เอ็นเอฟซี | ใช่ |
| สวิตช์อินฟราเรด | |
| ประเภท USB | USB Type-C 2.0, USB ขณะเดินทาง |
| ระบบระบายความร้อน | |
| HDMI | |
| ความดังของลำโพง (dB) |
เครือข่าย
ความถี่
| เทคโนโลยี | GSM/CDMA/HSPA/CDMA2000/LTE/5G |
| 2G Bands | GSM - 850/900/1800/1900 - ซิม 1 และซิม 2 |
| 3G Bands | HSDPA-850/900/1700(AWS) / 1900/2100 |
| 4G Bands | 1 2 3 4 5 7 8 18 19 26 34 38 39 40 41 42 |
| 5G Bands | 1, 3, 28, 41, 77, 78 SA/NSA/Sub6 |
| TD-SCDMA | |
| การเดินเรือ | ใช่ ด้วย A-GPS แบบดูอัลแบนด์, GLONASS, BDS, GALILEO, QZSS, NavIC |
| ความเร็วเครือข่าย | HSPA 42.2 / 5.76 Mbps, LTE-A, 5G |
| ประเภทซิมการ์ด | ซิม Dual (Nano-SIM, Dual Stand-by) |
| จำนวนพื้นที่ซิม | 2 ซิม |
| Wi-Fi | Wi-Fi 802.11 a/b/g/n/ac/6, ดูอัลแบนด์, Wi-Fi Direct, ฮอตสปอต |
| บลูทู ธ | 5.2, A2DP, LE |
| Volta | ใช่ |
| วิทยุเอฟเอ็ม | ไม่ |
| ค่า SAR ของร่างกาย (AB) | |
| หัวหน้า SAR (AB) | |
| ค่า SAR ของร่างกาย (ABD) | |
| หัวหน้า SAR (ABD) | |
PLATFORM
| ชิปเซ็ต | MediaTek MT6893 Dimensity 1200 5G (6 นาโนเมตร) |
| ซีพียู | Octa-core (1x3.0 GHz Cortex-A78 & 3x2.6 GHz Cortex-A78 & 4x2.0 GHz Cortex-A55) |
| เกร็ด | |
| แกน | |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | |
| GPU | มาลี -G77 MC9 |
| GPU Cores | |
| ความถี่ GPU | |
| เวอร์ชัน Android | แอนดรอยด์ 11, MIUI 12.5 |
| Play สโตร์ |
หน่วยความจำ
| ความจุแรม | แรม 128GB 8GB |
| ประเภท RAM | |
| พื้นที่จัดเก็บ | แรม 128GB 6GB |
| ช่องเสียบ SD การ์ด | ไม่ |
คะแนนประสิทธิภาพ
คะแนน Antutu |
• AnTuTu
|
แบตเตอรี่
| ความจุ | 5065 mAh |
| ประเภท | Li-Po |
| เทคโนโลยีการชาร์จด่วน | |
| ความเร็วในการชาร์จ | 67W |
| เวลาเล่นวิดีโอ | |
| ชาร์จเร็ว | |
| การชาร์จไฟแบบไร้สาย | |
| การชาร์จแบบย้อนกลับ |
กล้อง
| ความละเอียดของภาพ | ล้านพิกเซล 64 |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 4K@30fps, 1080p@30/60/120fps, 720p@960fps, HDR |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหว (OIS) | ไม่ |
| ระบบป้องกันภาพสั่นไหวแบบอิเล็กทรอนิกส์ (EIS) | |
| วิดีโอสโลว์โมชั่น | |
| คุณสมบัติ | แฟลช LED คู่, HDR, พาโนรามา |
คะแนน DxOMark
| คะแนนมือถือ (ด้านหลัง) |
โทรศัพท์มือถือ
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
| คะแนนเซลฟี่ |
ตน
ภาพถ่าย
วีดีโอ
|
กล้อง SELFIE
| ความละเอียด | 16 MP |
| เซนเซอร์ | |
| ช่อง | |
| ขนาดพิกเซล | |
| ขนาดเซนเซอร์ | |
| เลนส์ | |
| พิเศษ |
| ความละเอียดวิดีโอและ FPS | 1080p@30fps, 720p@120fps, HDR |
| คุณสมบัติ | HDR |
คำถามที่พบบ่อยเกี่ยวกับการเล่นเกม Xiaomi Redmi K40
แบตเตอรี่ของ Xiaomi Redmi K40 Gaming ใช้งานได้นานแค่ไหน?
แบตเตอรี่ Xiaomi Redmi K40 Gaming มีความจุ 5065 mAh
Xiaomi Redmi K40 Gaming มี NFC หรือไม่?
ใช่ Xiaomi Redmi K40 Gaming มี NFC
Refresh Rate ของ Xiaomi Redmi K40 Gaming คืออะไร?
Xiaomi Redmi K40 Gaming มีอัตราการรีเฟรช 120 Hz
Xiaomi Redmi K40 Gaming เวอร์ชั่น Android คืออะไร?
เวอร์ชัน Android ของ Xiaomi Redmi K40 Gaming คือ Android 11, MIUI 12.5
ความละเอียดการแสดงผลของ Xiaomi Redmi K40 Gaming อยู่ที่เท่าไร?
ความละเอียดจอแสดงผล Xiaomi Redmi K40 Gaming คือ 1080 x 2400 พิกเซล
Xiaomi Redmi K40 Gaming มีการชาร์จแบบไร้สายหรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi K40 Gaming ไม่มีการชาร์จแบบไร้สาย
Xiaomi Redmi K40 Gaming กันน้ำและฝุ่นได้หรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi K40 Gaming ไม่มีความสามารถในการทนน้ำและฝุ่น
Xiaomi Redmi K40 Gaming มาพร้อมช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. หรือไม่?
ไม่ Xiaomi Redmi K40 Gaming ไม่มีแจ็คหูฟัง 3.5 มม.
ความละเอียดกล้องของ Xiaomi Redmi K40 Gaming คืออะไร?
Xiaomi Redmi K40 Gaming มีกล้อง 64MP
Xiaomi Redmi K40 Gaming ราคาเท่าไหร่?
ราคาของ Xiaomi Redmi K40 Gaming อยู่ที่ 370 เหรียญสหรัฐ
MIUI เวอร์ชันใดที่จะได้รับการอัพเดตล่าสุดของ Xiaomi Redmi K40 Gaming?
MIUI 15 จะเป็น MIUI เวอร์ชันสุดท้ายของ Xiaomi Redmi K40 Gaming
Xiaomi Redmi K40 Gaming เวอร์ชัน Android ใดที่จะอัปเดตล่าสุด?
Android 14 จะเป็นเวอร์ชัน Android สุดท้ายของ Xiaomi Redmi K40 Gaming
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัพเดตกี่ครั้ง?
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับ 3 MIUI และการอัปเดตความปลอดภัย Android 3 ปีจนถึง MIUI 15
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัปเดตกี่ปี?
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัปเดตความปลอดภัย 3 ปีตั้งแต่ปี 2022
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัพเดตบ่อยแค่ไหน?
Xiaomi Redmi K40 Gaming ได้รับการอัพเดตทุก 3 เดือน
Xiaomi Redmi K40 Gaming แกะกล่องพร้อม Android เวอร์ชันใด
Xiaomi Redmi K40 Gaming มาพร้อม MIUI 12.5 ที่ใช้ Android 11
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัพเดต MIUI 13 เมื่อใด
Xiaomi Redmi K40 Gaming ได้รับการอัพเดต MIUI 13 แล้ว
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัปเดต Android 12 เมื่อใด
Xiaomi Redmi K40 Gaming ได้รับการอัพเดต Android 12 แล้ว
Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัปเดต Android 13 เมื่อใด
ใช่ Xiaomi Redmi K40 Gaming จะได้รับการอัปเดต Android 13 ในไตรมาสที่ 3 ปี 2023
การรองรับการอัปเดต Xiaomi Redmi K40 Gaming จะสิ้นสุดเมื่อใด
การรองรับการอัปเดต Xiaomi Redmi K40 Gaming จะสิ้นสุดในปี 2025
บทวิจารณ์และความคิดเห็นจากผู้ใช้เกม Xiaomi Redmi K40
รีวิววิดีโอเกม Xiaomi Redmi K40
เกม Xiaomi Redmi K40
×

หากคุณใช้โทรศัพท์เครื่องนี้หรือมีประสบการณ์กับโทรศัพท์เครื่องนี้ ให้เลือกตัวเลือกนี้
เลือกตัวเลือกนี้หากคุณไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครื่องนี้และเพียงต้องการเขียนความคิดเห็น
มี 22 ความคิดเห็นเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้